Hotel ko tanti? Wane masaukin yawon bude ido ne ya fi dacewa a gare ku?

Shin kuna samun wasu tafiye-tafiye akan jadawalin ku a wannan shekara? Idan kun san inda za ku, kun gano inda za ku zauna? Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don masauki yayin tafiya, dangane da kasafin kuɗin ku da inda za ku.
Zauna a cikin wani gida mai zaman kansa a cikin Grace Bay, mafi kyawun bakin teku a cikin Turkawa da Tsibirin Caicos, ko a cikin gidan bishiya mai ban sha'awa na biyu a Hawaii. Har ila yau, akwai zaɓi na otal da wuraren shakatawa da yawa waɗanda za su iya zama manufa idan kuna ziyartar sabon wuri ko tafiya kaɗai.
Nemo masaukin tafiye-tafiyen da ya dace don dacewa da bukatunku na iya zama da wahala, amma ga wasu fa'idodi da rashin amfani na zaɓuɓɓukan masaukin balaguro waɗanda ba kawai zasu taimaka muku tsara tafiyarku ta gaba ba, amma zai taimaka muku yanke shawarar wacce ta fi dacewa da ku.
Caribbean da Turai an san su da ƙauyuka masu ban sha'awa. Sun kasance daga kananan gidajen hutun amarci zuwa manyan fada.
"Lokacin da nake aiki tare da abokai da dangi, ina ba da shawarar ƙauyuka a matsayin hanya don ƙirƙirar manyan abubuwan tunawa tare," mai ba da shawara kan balaguro Lena Brown ya shaida wa Rahoton Kasuwancin Balaguro. "Samun wurin keɓantacce inda za su iya yin lokaci tare ɗaya ne kawai daga cikin dalilan zama a cikin wani villa."
Kusan koyaushe yana yiwuwa a ƙara ayyuka kamar tsaftacewa da dafa abinci don ƙarin kuɗi.
Ɗaya daga cikin rashin amfani da hayar villa zai iya zama tsada. Yayin da wasu ke son fitar da dubban daloli a kowane dare, wannan ba zai yiwu ba ga mafi yawansu. Hakanan, idan ƙungiyar ba ta zama a kan rukunin yanar gizon ba, a zahiri kuna kan kanku idan akwai gaggawa.
Idan kuna ziyartar ƙasar a karon farko kuma ba ku da lafiya "rayuwa" da kanku, otal da wuraren shakatawa na iya aiki.
Tsibirai irin su Jamaica da Jamhuriyar Dominican suna ba da wuraren shakatawa da yawa don iyalai da ƙungiyoyin abokai. Yawancin wuraren shakatawa sun dace da mutane na kowane zamani, amma wasu wuraren shakatawa suna da tsauraran manufofin "manyan manya kawai".
"Otal-otal, musamman otal-otal masu sarƙoƙi, suna da kyau iri ɗaya a duk faɗin duniya, saboda haka zaku iya ficewa daga ƙwarewar al'adu," in ji shafin. "Akwai 'yan dakunan dafa abinci masu cin abinci kaɗan a cikin ɗakunan, suna tilasta muku ku ci abinci kuma ku kashe ƙarin kuɗi akan tafiye-tafiye."
Lokacin da Airbnb ya yi muhawara a cikin 2008, ya canza kasuwar haya na ɗan gajeren lokaci har abada. Wata fa'ida ita ce mai gidan haya zai iya kula da ku yayin zaman ku kuma ya ba ku shawarwari kan abubuwan da za ku yi a yankin.
Stumble Safari ya lura cewa wannan "yana ƙara tsadar rayuwa ga wasu mazauna birni yayin da mutane ke siyan gidaje da gidaje kawai don hayar su ga matafiya."
Katafaren gidan haya ya kuma samu korafe-korafe da dama, da suka hada da tabarbarewar tsaro da sokewar da mai gidan ya yi a cikin minti na karshe.
Ga waɗanda ke da ban sha'awa (kuma ba su damu da kwari da sauran namun daji ba), zangon ya dace.
Kamar yadda shafin yanar gizon The World Wanderers ya lura, "Yin sansani shine zaɓin da ya fi shahara saboda abubuwan jin daɗi da yake bayarwa. Yawancin wuraren sansani kawai suna cajin 'yan daloli ne kawai. Wuraren sansanin masu tsada na iya samun ƙarin abubuwan more rayuwa kamar wuraren waha, mashaya da wuraren nishaɗi." ko "kyakkyawan zango" yana samun farin jini. Amfanin shine cewa zaka iya amfani da gado na gaske, kuma ba a jinƙan abubuwan ba.
Gargaɗi na gaskiya: wannan zaɓin ba shakka ba ne ga waɗanda ke son duk karrarawa da whistles. An ƙera shi don ya zama mai hankali kuma ya dace da ƙananan matafiya.
Wannan zabin yana da illoli da yawa. Stumble Safari ya lura cewa "couchsurfing yana da haɗari. Dole ne kuma ku nemi wuri kuma ku tuntuɓi mai shi. Ba kullum gidansu ba kowa yake budewa, kuma ana iya hana ku”.


Lokacin aikawa: Afrilu-23-2023